ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಉದ್ಯಮಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯನ್ನು ಮನಸೋ ಇಚ್ಛೆ ಹೊಗಳಿದ್ದಾರೆ. ಯಾಕೆ ಹೊಗಳಿದ್ದಾರೆ? ಕಾರಣ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ. 

ಈ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಉದ್ಯಮಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯನ್ನು ಮನಸೋ ಇಚ್ಛೆ ಹೊಗಳಿದ್ದಾರೆ. ಯಾಕೆ ಹೊಗಳಿದ್ದಾರೆ ? ಕಾರಣ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ. 

Pakistani Praise Narendra Modi: ”ಭಾರತವು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ರಂಗದಲ್ಲೂ ಗೆಲ್ಲುತ್ತಿದೆ, ಜಗತ್ತು ಅದರಿಂದ ಕಲಿಯಬೇಕು” ಎಂದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಓರ್ವ ಉದ್ಯಮಿ ಹಾಡಿ ಹೊಗಳಿದ್ದಾರೆ. ವಿಪರ್ಯಾಸ ಎಂದರೆ ನಮ್ಮ ಭಾರತದ ಕೆಲವು ಜನತೆಗೆ ಇದು ಅರ್ಥವಾಗದ್ದು. 

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮೂಲದ ಅಮೆರಿಕದ ಖ್ಯಾತ ಉದ್ಯಮಿಯೊಬ್ಬರು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಅವರ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಭಾರತವನ್ನು ಹೊಗಳಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಉದ್ಯಮಿ “ಭಾರತವು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ರಂಗದಲ್ಲೂ ಗೆಲ್ಲುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಜಗತ್ತು ಅದರಿಂದ ಕಲಿಯಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಉದ್ಯಮಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ರಾಜಕೀಯ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು “ದುಃಖದಾಯಕ ಮತ್ತು ಭಯಾನಕ” ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಸಾಜಿದ್ ತರಾರ್ ಅವರು ಈ ತಿಂಗಳ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಯುಎಸ್ ಪ್ರವಾಸವು ಐತಿಹಾಸಿಕ ಭೇಟಿಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡನ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ ಜಿಲ್ ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ಆಹ್ವಾನದ ಮೇರೆಗೆ ಮೋದಿ ಜೂನ್ 21-24 ರವರೆಗೆ ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲಿದ್ದಾರೆ. ಮಂಗಳವಾರ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ”ಇದು ಮೋದಿಯವರ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಅಮೆರಿಕ ಭೇಟಿಯಾಗಲಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರು (ಯುಎಸ್) ಅದಕ್ಕೆ NATO ಜೊತೆಗೆ ಸದಸ್ಯತ್ವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಭಾರತದ ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿಯನ್ನು ಊಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಭಾರತವು ರಷ್ಯಾದೊಂದಿಗಿನ ತನ್ನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಗೌರವಿಸುವುದರಿಂದ ಭಾರತವು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿಲ್ಲ.” ಚೀನಾದ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ರೆಪ್ರೆಸೆಂಟೇಟಿವ್ಸ್ ಸೆಲೆಕ್ಟ್ ಕಮಿಟಿಯು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾ ತರಾರ್ ಅವರು ಭಾರತವು “ಅಲ್ಲದೆ, ಅವರು (ಭಾರತ) ಈಗಾಗಲೇ ಬ್ರಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದರು. (ಬ್ರೆಜಿಲ್, ರಷ್ಯಾ, ಭಾರತ, ಚೀನಾ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ) ಬ್ಲಾಕ್” ಎಂದು ಅವರು ಪಿಟಿಐಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಜಿ -20 ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಶಾಂಘೈ ಸಹಕಾರ ಸಂಸ್ಥೆ (ಎಸ್‌ಸಿಒ) ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

PM Narendra Modiji

 

ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ತನ್ನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಅಂದಾಜು ಮಾಡಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ

ಭಾರತವು ತನ್ನ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ಅಥವಾ ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಅದರ ಭವಿಷ್ಯದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತರಾರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಭಾರತವು ಎಲ್ಲಾ ರಂಗಗಳಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಜಗತ್ತು ಅದರಿಂದ ಕಲಿಯಬೇಕಾಗಿದೆ. ನಿಜ ಹೇಳಬೇಕೆಂದರೆ, ಮೋದಿಯವರ ಮತ್ತೊಂದು ಅದ್ಭುತ, ಅದ್ಭುತ ಅಮೇರಿಕಾ ಭೇಟಿಯನ್ನು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

ಯುಎಸ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ಜಂಟಿ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡುವುದು ಯಾವುದೇ ವಿಶ್ವ ನಾಯಕನಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಗೌರವವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಉದ್ಯಮಿ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಗಮನಾರ್ಹ ಎಂದು,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಅಮೆರಿಕ ಪ್ರವಾಸದ ವೇಳೆ ಮೋದಿ ಅವರು ಅಮೆರಿಕ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಜಂಟಿ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಗಮನಾರ್ಹ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪ್ರಶ್ನೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಅವರು, ದೇಶವು ಅತ್ಯಂತ ಕಷ್ಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತಿದೆ. ತರಾರ್ ಹೇಳಿದರು, “ನಿಮ್ಮ ರಾಜಕೀಯ ಸ್ಥಿರತೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಮತ್ತು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಯಾವುದೇ ಪಕ್ಷಗಳು ಆರ್ಥಿಕ ಸುಧಾರಣೆ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ರಾಜಕೀಯ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಇದೀಗ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ದುಃಖಕರ ಮತ್ತು ಗಂಭೀರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದೆ.

 

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ದುಸ್ಥಿತಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವೇ ಹೊಣೆ.

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿಯೂ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ದುಸ್ಥಿತಿಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರರು ಎಂದು ಹೇಳಿರುವ ಉದ್ಯಮಿ, “ನೀವು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಒಂದು ಪಕ್ಷವನ್ನು ದೂಷಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇದು ಇಡೀ ದೇಶ. ಏಕೆಂದರೆ ಇದೀಗ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಮೊದಲ ಸಮಸ್ಯೆ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, “ಯಾವುದೇ ಉತ್ತರದಾಯಿತ್ವವಿಲ್ಲ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಂಗವು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಶಾಸನವೆಂಬುದು ತಮಾಷೆ, ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷವಿಲ್ಲ. ಎಲ್ಲಾ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳು, ಅವರು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ನಾನು ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ದೂಷಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಇದೀಗ, ನೀವು ನನ್ನನ್ನು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಕೇಳಿದರೆ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಒಂದೇ ಒಂದು ಸಂಘಟನೆ ಇಲ್ಲ. ಇದು ಅತ್ಯಂತ ದುಃಖಕರವಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದೆ. ”ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಜನರು ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿಗಳಾಗಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು. ತರಾರ್ ಆರೋಪಿಸಿದರು, “ಇದೀಗ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಆಡಳಿತ…ಅವರು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಪಾಸ್‌ಪೋರ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರ ಹೃದಯ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಅವರು ಪಶ್ಚಿಮದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ; ಅವರ ಮಕ್ಕಳು ಇಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಅವರ ಆಸ್ತಿ ಇಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಅವರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ. ಅವರು ಅರೆಕಾಲಿಕ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನಂತರ ಅವರು ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಾರೆ. ”

ಮೂಲ: NDTV

 

Leave a Comment

ಕಿಸಾನ್ ಸಮ್ಮಾನ್ ನಿಧಿ ಯೋಜನೆಯ ಇ-ಕೆವೈಸಿ ಮೊಬೈಲಿನಲ್ಲಿಯೇ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ