ಸಾಲ ಪಡೆದ ಹಣವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅಪಹರಣದ ನಂತರ ಮೃತದೇಹವನ್ನು ಗರಗಸದಿಂದ ಕತ್ತರಿಸಿ ಕೆರೆಗೆ ಎಸೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಸಾಲ ಪಡೆದ ಹಣವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅಪಹರಣದ ನಂತರ ಮೃತದೇಹವನ್ನು ಗರಗಸದಿಂದ ಕತ್ತರಿಸಿ ಕೆರೆಗೆ ಎಸೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದ ದುರ್ಗ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಭೇದಿಸುತ್ತಿರುವ ಪೊಲೀಸರು ಮೂವರು ಆರೋಪಿಗಳನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆರೋಪಿಗಳು ಸುಲಿಗೆಗಾಗಿ ಯುವಕನನ್ನು ಮೊದಲು ಅಪಹರಿಸಿ ನಂತರ ಕೊಲೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದಾದ ಬಳಿಕ ಮೃತದೇಹವನ್ನು ಗೋಣಿಚೀಲದಲ್ಲಿ ತುಂಬಿ ತುಂಡಾಗಿ ಕತ್ತರಿಸಿ ಕೆರೆಗೆ ಎಸೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪೊಲೀಸರು ಮೊದಲು ಕೊಲೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಆರೋಪಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದರು. ನಂತರ ಇತರ ಇಬ್ಬರು ಆರೋಪಿಗಳನ್ನು ನಾಗ್ಪುರದಿಂದ ಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು. ಜೂನ್ 1 ರಂದು ಹಳೆ ಭಿಲಾಯಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಏಕತಾ ನಗರದ ನಿವಾಸಿ ವಿಮಲಾ ಸಾಹು ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ಬಂದು ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ತನ್ನ ಪತಿ ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಸಾಹು ಮೇ 31, 2023 ರಂದು ರಾತ್ರಿ 7.30 ಕ್ಕೆ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಟು ಹೋಗಿದ್ದರು ಎಂದು ಮಹಿಳೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದರು. ಆ ಬಳಿಕ ಮನೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಜೂನ್ 1ರಂದು ಬೆಳಗ್ಗೆ 10.15ಕ್ಕೆ ನನ್ನ ಗಂಡನ ಮೊಬೈಲ್‌ನಿಂದ ಕರೆ ಬಂತು. ಇದರಲ್ಲಿ ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ 1.5 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ವಂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಪರಿಚಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡು ದಿನದಲ್ಲಿ ಹಣ ಸಿಗದಿದ್ದರೆ ನಿನ್ನ ಗಂಡನ ಶವವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇನೆ.

ಸಾಲ ಪಡೆದ ಹಣವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅಪಹರಣದ ನಂತರ ಮೃತದೇಹವನ್ನು ಗರಗಸದಿಂದ ಕತ್ತರಿಸಿ ಕೆರೆಗೆ ಎಸೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಸಂತ್ರಸ್ತೆ ದೂರು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಕೂಡಲೇ ಪೊಲೀಸರು ತನಿಖೆ ಆರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತನಿಖೆ ವೇಳೆ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಕೆಲವು ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಸಿಕ್ಕಿದ್ದು, ಅದರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಆಶಿಶ್ ತಿವಾರಿ ಎಂಬ ಯುವಕನ ಪಾತ್ರವಿರುವುದು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ಇದಾದ ಬಳಿಕ ಪೊಲೀಸರು ಆಶಿಶ್‌ನನ್ನು ವಶಕ್ಕೆ ಪಡೆದು ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರನ್ನು ದಿಕ್ಕು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದರೆ, ಪೊಲೀಸರು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ವರ್ತಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣ ರಹಸ್ಯವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು. ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಸಾಹು ಜೊತೆ ಗುರುತಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಎಂದು ಕೊಲೆಯ ಮಾಸ್ಟರ್ ಮೈಂಡ್ ಆಶಿಶ್ ತಿವಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ. ಜಾಮೀನಿನ ಮೇಲೆ ಹೊರಬಂದ ನಂತರ ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಜಾಮೀನಿಗಾಗಿ ತನ್ನ ತಂದೆ ಸೂರ್ಯ ಪ್ರತಾಪ್ ತಿವಾರಿಯಿಂದ 30 ಸಾವಿರ ರೂಪಾಯಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದ ಆದರೆ ಜಾಮೀನು ಸಿಕ್ಕಿರಲಿಲ್ಲ.

 

ಅಪಹರಣದ ನಂತರ ಮದ್ಯ ಸೇವಿಸಿ

ಜೈಲಿನಿಂದ ಹೊರಬಂದ ನಂತರ ಆಶಿಶ್ ತಿವಾರಿ ಅವರು ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಬಳಿ 30 ಸಾವಿರದ ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು ಒಂದೂವರೆ ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಮೊತ್ತವನ್ನು ನೀಡಲು ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಸಾರಾಸಗಟಾಗಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದಾದ ನಂತರ ಆಶಿಶ್ ತನ್ನ ಸಹಚರರಾದ ರಜನೀಶ್ ಪಾಂಡೆ ಮತ್ತು ಅನುಜ್ ತಿವಾರಿ ಜೊತೆಗೆ ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಸಾಹುವನ್ನು ಅಪಹರಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದರು.

ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಅವರನ್ನು ಅಪಹರಿಸಲು ಆರೋಪಿಗಳು ಬಿಎಸ್‌ಎನ್‌ಎಲ್‌ನ ಸಿಮ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ್ದರು. ಮೇ 31 ರಂದು, ಅವರನ್ನು ಕರೆದು ಫೈನ್ ಡಿಸ್ಟಿಲರಿ ಬಳಿ ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಕರೆದರು. ಇದರ ನಂತರ, ನಾಲ್ವರೂ ಮದ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಗಣಿಗಾರಿಕೆಗೆ ಹೋದರು, ಅಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ಕುಳಿತು ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದರು.

 

Leave a Comment

ಕಿಸಾನ್ ಸಮ್ಮಾನ್ ನಿಧಿ ಯೋಜನೆಯ ಇ-ಕೆವೈಸಿ ಮೊಬೈಲಿನಲ್ಲಿಯೇ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ