Dasara Movie Review: ನಾನಿಯ ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಕಾಂಟ್ರಾಸ್ಟ್ ಲುಕ್‌, “ಕಾಂತಾರ” ತರಹದ ಕ್ಲೈಮ್ಯಾಕ್ಸ್

Dasara Movie Review: ನಾನಿಯ ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಕಾಂಟ್ರಾಸ್ಟ್ ಲುಕ್‌, “ಕಾಂತಾರ” ತರಹದ ಕ್ಲೈಮ್ಯಾಕ್ಸ್

 

Dasara Movie Review: ಸುಂದರಾಣಿಯಂತಹ ಕಾಮಿಡಿ ಸಿನಿಮಾದ ನಂತರ ನಾನಿ ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಕಾಂಟ್ರಾಸ್ಟ್ ಲುಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದು “ದಸರಾ’ ದೊಂದಿಗೆ. ಚಂಕಿಯ ಅಂಗಿಲೇಸಿ ಹಾಡು ಈಗಾಗಲೇ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ನಾನಿಯ ಹೊಸ ಲುಕ್ ಸದ್ಯ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಕುತೂಹಲ ಮೂಡಿಸಿದ್ದು, ಚಿತ್ರದ ಟ್ರೈಲರ್ ಕೂಡ ಜನಗಳಿಗೆ ಹಿಡಿಸಿತ್ತು.

 

1990ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ವೀರ್ಲಪಲ್ಲಿ ಎಂಬ ಊರಿನಲ್ಲಿರುವ ಸಿಂಗರೇಣಿ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಗಣಿಗಳ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಿನಿಮಾದ ಕಥೆ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಧರಣಿ (ನಾನಿ), ಸೂರಿ (ದೀಕ್ಷಿತ್ ಶೆಟ್ಟಿ) ಮತ್ತು ವೆನ್ನೆಲ (ಕೀರ್ತಿ ಸುರೇಶ್) ಸ್ನೇಹಿತರು. ಆ ಊರಿನಲ್ಲಿ ಸಿಲ್ಕ್ ಬಾರ್ ಎಂಬ ಜಾಗವಿದೆ. ಹಳ್ಳಿಯ ಗಂಡಸರೆಲ್ಲ ಅಲ್ಲಿ ಕುಡಿಯುವುದು ವಾಡಿಕೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಅವರ ಬದುಕಿನೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡುತ್ತಿರುತ್ತಾರೆ. ಈ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ಮೂವರ ಕಥೆ ಹೇಗೆ ತಿರುವು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತು ಎನ್ನುವುದೇ ಚಿತ್ರ.

 

ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಕೀರ್ತಿ ಸುರೇಶ್ ಕೂಡ ಹೈಲೈಟ್. ಈ ಹಿಂದೆ ಈ ರೀತಿಯ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಾಯಕಿಯರಿಗಿಂತ ಅವರು ವೆನ್ನೆಲ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತವಾಗಿ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. 

Click to Join Whatsapp Group

ಕನ್ನಡದ ನಟ ದೀಕ್ಷಿತ್ ಶೆಟ್ಟಿ ನಾಯಕನ ಸ್ನೇಹಿತನಾಗಿ ಮತ್ತು ಮಲಯಾಳಂ ನಟ ಟಾಮ್ ಚಾಕೊ ಖಳನಾಯಕನಾಗಿ ಪ್ಯಾನ್-ಇಂಡಿಯಾ ಸೂತ್ರದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ತೆಲುಗಿನಲ್ಲಿ ಆ ಮಟ್ಟದ ನಟನಾ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಬಲ್ಲ ಅನೇಕ ನಟರಿದ್ದಾರೆ. ಸಿಕ್ಕ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಸದುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಈ ನಟರನ್ನೂ ಮೆಚ್ಚಲೇಬೇಕು.

Dasara Movie Review

ಸಮುದ್ರಖನಿಗೆ ಹೊಸ ಲುಕ್ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದೇ ಹೊರತು ದೊಡ್ಡ ಪಾತ್ರವಲ್ಲ. ಸಾಯಿಕುಮಾರ್ ಅವರ ಪಾತ್ರ ದೀರ್ಘವಾಗಿರುವವರೆಗೆ ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. ಝಾನ್ಸಿ ಪಾತ್ರಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಂಡು ಸರಾಗವಾಗಿ ಒಳ್ಳೆಯ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಎಷ್ಟೇ ಅವಕಾಶಗಳು ಬಂದರೂ ಆಕೆ ನಿರಾಸೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಪಾತ್ರಧಾರಿಯಾಗಿ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಅವರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಕೋಪ್ ಇದೆ.

 

ಈ ಸಿನಿಮಾದ ಹೈಲೈಟ್ ಎಂದರೆ ಬಿಜಿಎಂ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಥೆಗಳನ್ನೂ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿಟ್ಟ ಕೀರ್ತಿ ಈ ಇಲಾಖೆಗೆ ಸಲ್ಲುತ್ತದೆ. ಕ್ಯಾಮೆರಾ ವರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಟೋನಿಂಗ್ ಕೂಡ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹೇಳಬಹುದು.

 

ಮುಖ್ಯ ಮೈನಸ್ ಕಥೆ. ಕಥೆ ಮುಂದುವರೆದಂತೆ, ನೀವು ಎಲ್ಲೋ ಇಂತಹದನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬ ದೇಜಾ ವು ಭಾವನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಒಂದಲ್ಲ, ಎರಡಲ್ಲ..ಹಲವು ಸಿನಿಮಾಗಳ ಸ್ಪೂರ್ತಿ ಇದರಲ್ಲಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ.

 

ಕೆಲವೊಂದು ನೋಟೀಸೇಬಲ್ ಪಾಯಿಂಟ್. 

 

  • “ಸ್ಟೇಜ್”ಯಂತೆ ಕಥೆಯನ್ನು ನಡೆಸುವ ಪ್ರಯತ್ನ,
  • “ಫ್ಲವರ್” ನಂತಹ ಉಪಭಾಷೆಗಳನ್ನು ಉಚ್ಚರಿಸಲು ಪ್ರಚೋದನೆ,
  • “ಕಾಂತಾರ” ತರಹದ ಕ್ಲೈಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದುವ ಕಲ್ಪನೆ,
  • ಅದರಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಮಗಧೀರದಂತೆ ನೂರು ಜನ ರಭಸವಾಗಿ ಬೀಸುವ ಗಾಳಿಗೆ ಕಡಿಯುತ್ತಾರೆ.
  • “ಲಗಾನ್” ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡವನ್ನು ನೆನಪಿಸುವ ಹೀರೋ ಫೋರ್ಸ್,
  • ಅಂತ್ಯದ ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ “ರುದ್ರವೀಣೆ”ಯಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸ್ಪೂರ್ತಿ.  

 

ಎಲ್ಲಾ ನದಿಗಳು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಸೇರುವಂತೆ, ಹಲವಾರು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಕಥೆಗಳು ಹೊಳೆಯಲ್ಲಿ ಹರಿದು ಈ “ದಸರಾ” ದಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾದವು. ಸಾಗರ ನೆನಪಾಯಿತು…ಇದರಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಕೂಡ “ಮಹಾಸಮುದ್ರ”ದಲ್ಲಿ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ್ ಮತ್ತು ಶರ್ವಾನಂದ್ ಜೊತೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಹಿಟ್ ಸಿನಿಮಾಗಳಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಫ್ಲಾಪ್ ಗಳೂ ಸ್ಫೂರ್ತಿಗೆ ಹಿಂದೆ ಬಿದ್ದಿಲ್ಲ ಅನ್ನಿಸುತ್ತದೆ.

 

ನಿರ್ದೇಶಕರ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ಅಂಶವಿದೆ. ಕಥೆಯನ್ನು ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ತೆರೆಯ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ತೋರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಧ್ವನಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಇಂಪ್ರೆಸ್ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿತರು. ಕಥೆಗಳ ಮೇಲೂ ಅದೇ ಉತ್ಸಾಹ, ತಪಸ್ಸು ಹಾಕಿದರೆ ಹೊಸ ಅನುಭವ ನೀಡಬಹುದು.

 

“ದಸರೆ”ಗೆ ಕೊರತೆಯಿರುವುದು ಆ ಹೊಸತನ. ಇಂಟರ್ವಲ್ ಬ್ಯಾಂಗ್, ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಭಾಗವನ್ನು ಟ್ವಿಸ್ಟ್ ಮಾಡುವುದು ಚೆನ್ನಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಕ್ಲೈಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಟ್ವಿಸ್ಟ್ ಕೊಡದಿದ್ದರೆ ಅದ್ಬುತ ಸಿನಿಮಾ ಅನ್ನಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅಲ್ಲಿಯೇ “ರಂಗಸ್ಥಳಂ” ಸ್ಕೋರ್ ಮಾಡಿದೆ. ಒಂದು ಸರಳ ಊಹಿಸಬಹುದಾದ ಕ್ಲೈಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಈ “ದಸರಾ” ಮಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಿತು.

 

ಆರಂಭಿಕ ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿನ ಹಿಡಿತ, ಮೊದಲ ಹಾಡಿನಲ್ಲಿ ಹೊಸತನದ ಕೊರತೆ, ಮತ್ತು ಮೇಲೆ ಹೇಳಿದಂತೆ ಇಂಟರ್ವಲ್ ಬ್ಯಾಂಗ್ ಚೆನ್ನಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಚಿತ್ರದ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧವು ಚಪ್ಪಟೆಯಾಗಿದೆ.

 

ಅದ್ಧೂರಿಯಾಗಿ ಮೂಡಿಬರಬೇಕಿದ್ದ ‘ಚುಂಕಿಲಾ ಅಂಗಿಲೇಸಿ’ ವೀಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗವಾಗಿದೆಯಂತೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಾಯಕ, ನಾಯಕಿಯರು ಹಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅವರ ಹಿಂದೆಯೇ ಕೋರಸ್ ಮೌನವಾಗಿ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕುತ್ತದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಹಿಮ್ಮುಖ. ಗ್ರೂಪ್ ಡ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗಳು ಹಿಂದೆ ಹಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ನಾನಿ ಮತ್ತು ಕೀರ್ತಿ ಲಿಪ್ ಕ್ಷಣವಿಲ್ಲದೆ ನೃತ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಈ ಹಾಡಿನ ಮೇಲೆ ಇದ್ದ ನಿರೀಕ್ಷೆ ಹುಸಿಯಾಗಿದೆ.

 

ಫ್ಲ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ “1995 ಹ್ಯಾಪಿ ನ್ಯೂ ಇಯರ್” ಎಂದು ಹೇಳುವ ಶುಭಾಶಯ ಪತ್ರ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಒಂದು ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ, ನಾನಿ ಕೀರ್ತಿಗೆ 15 ವರ್ಷಗಳು ಕಳೆದಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ. ಅದೇನೆಂದರೆ, ಚಿತ್ರದ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರದ ಪ್ರಕಾರ ತೆರೆಮೇಲೆ ಬರುವ ಕಥೆ 2010ರದ್ದೇ ಆಗಿರಬೇಕು. ಆದರೆ ಆ ದಾಖಲೆಗಳು ಎಲ್ಲಿಯೂ ಸಿಕ್ಕಿಲ್ಲ. 1980ರ ದಶಕವನ್ನು ನೆನಪಿಸುವ ಸಿಲ್ಕ್ ಸ್ಮಿತಾ ಬಾರ್, 1950ರ ದಶಕವನ್ನು ನೆನಪಿಸುವ ಕೆಲವು ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳು (2010ರ ವೇಳೆಗೆ ಇವು ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಇಲ್ಲ. ಎಲ್ಲೋ ನಡೆದಿವೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿ ತೋರಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ನೋಡುಗರಿಗೆ ಮನವರಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಇಲ್ಲಿಯ ಅಂಶ), ಕಥೆ. 2010 ರ ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳು ಎಲ್ಲಿಯೂ ಕಂಡುಬರುವುದಿಲ್ಲ ಬೆಸ.

 

ಕಥೆಯಂತೆ ಇದೊಂದು ಸೇಡಿನ ನಾಟಕ. ಆದರೆ ರಾ ಅಂಡ್ ರಫ್ ಆಂಬಿಯೆನ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ರಫ್ ಆಗಿ ಕಾಣುವ ನಾನಿಯನ್ನು ವಿವಿಧ ಸಿನಿಮಾಗಳ ಕಾಂಬಿನೇಷನ್ ಇರುವ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ನೋಡಬೇಕಿದ್ದರೆ ನೋಡಬಹುದು. ಅದು ಬಿಟ್ಟರೆ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೇ ಹೇಳುವಂತೆ ಹಬ್ಬ ಅನ್ನಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

 

Dasara Movie Review: Highlights

 

ಚಿತ್ರ: ದಸರಾ

ರೇಟಿಂಗ್: 2.75/5

ತಾರಾಗಣ: ನಾನಿ, ಕೀರ್ತಿ ಸುರೇಶ್, ದೀಕ್ಷಿತ್ ಶೆಟ್ಟಿ, ಸಾಯಿಕುಮಾರ್, ಸಮುದ್ರಖನಿ, ಟಾಮ್ ಚಾಕೋ, ಪೂರ್ಣ ಮುಂತಾದವರು.

ಸಂಭಾಷಣೆ: ತೋಟ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್

ಸಂಗೀತ: ಸಂತೋಷ್ ನಾರಾಯಣನ್

ಕ್ಯಾಮೆರಾ: ಸತ್ಯನ್ ಸೂರನ್

ಸಂಪಾದಕ: ನವೀನ್ ನೂಲಿ

ನಿರ್ಮಾಪಕ: ಸುಧಾಕರ್ ಚೆರುಕುರಿ

ನಿರ್ದೇಶನ: ಶ್ರೀಕಾಂತ್ ಒಡೆಲಾ

ಬಿಡುಗಡೆ: ಮಾರ್ಚ್ 30, 2023

 

Leave a Comment

ಕಿಸಾನ್ ಸಮ್ಮಾನ್ ನಿಧಿ ಯೋಜನೆಯ ಇ-ಕೆವೈಸಿ ಮೊಬೈಲಿನಲ್ಲಿಯೇ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ