ಮಾರ್ಚ್ ವೇಳೆಗೆ $790 ಮಿಲಿಯನ್ ಷೇರು-ಬೆಂಬಲಿತ ಸಾಲಗಳನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಲು ಅದಾನಿ ಯೋಜನೆ

ಮಾರ್ಚ್ ವೇಳೆಗೆ $790 ಮಿಲಿಯನ್ ಷೇರು-ಬೆಂಬಲಿತ ಸಾಲಗಳನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಲು ಅದಾನಿ ಯೋಜನೆ

Adani plans to repay $790 million: ಅದಾನಿ ಗ್ರೀನ್ ಎನರ್ಜಿ ತನ್ನ 2024 ರ ಬಾಂಡ್‌ಗಳಿಗೆ $800 ಮಿಲಿಯನ್, ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಲೈನ್ ಮೂಲಕ ಮರುಹಣಕಾಸು ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದು, ಮಾಧ್ಯಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅಧಿಕಾರವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಹೆಸರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

ಫೆಬ್ರವರಿ 1, 2023 ರಂದು ಭಾರತದ ಅಹಮದಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಛೇರಿಯ ಮೇಲೆ ಸಿಗ್ನೇಜ್. ಭಾರತೀಯ ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಬಾಂಡ್‌ಗಳು US ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಸಂಕಷ್ಟದ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಕುಸಿದವು ಮತ್ತು ಅದಾನಿ ನಂತರ ಕಂಪನಿಯು ಥಟ್ಟನೆ ದಾಖಲೆಯ ದೇಶೀಯ ಸ್ಟಾಕ್ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು ಗುಂಪು $92 ಬಿಲಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಕುಸಿತವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿತು.

Adani plans to repay $790 million

ಭಾರತದ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಈ ವರ್ಷದ ಮಾರ್ಚ್ ಅಂತ್ಯದೊಳಗೆ $ 690 ಮಿಲಿಯನ್ ಮತ್ತು $ 790 ಮಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯದ ಷೇರು-ಬೆಂಬಲಿತ ಸಾಲಗಳನ್ನು ಪೂರ್ವಪಾವತಿ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ, ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಇಬ್ಬರು ಜನರು ಹೇಳಿದರು, ಇದು ಸಣ್ಣ-ಮಾರಾಟಗಾರರ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಅದರ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅನ್ನು ಬರ್ನ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ.

 

ಅದಾನಿ ಗ್ರೀನ್ ಎನರ್ಜಿ ತನ್ನ 2024 ರ ಬಾಂಡ್‌ಗಳಿಗೆ $800 ಮಿಲಿಯನ್, ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಲೈನ್ ಮೂಲಕ ಮರುಹಣಕಾಸು ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದು, ಮಾಧ್ಯಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅಧಿಕಾರವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಹೆಸರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ತಂಡದ ಬಾಂಡ್‌ಹೋಲ್ಡರ್‌ಗಳಿಗೆ ಅದಾನಿ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದೆ.

Click to Join Whatsapp Group

ಹಿಂಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ರಿಸರ್ಚ್‌ನ ಜನವರಿ 24 ರ ವರದಿಯಿಂದ ಏಳು ಪಟ್ಟಿಮಾಡಿದ ಅದಾನಿ ಸಮೂಹದ ಕಂಪನಿಗಳು $140 ಶತಕೋಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿವೆ. ಅದಾನಿ ಹಿಂಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ರಿಸರ್ಚ್‌ನ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಕಳವಳವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ಈಗಾಗಲೇ ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬಾಂಡ್‌ಹೋಲ್ಡರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಕರೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಗುಂಪಿನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಅದರ ಕೆಲವು ಘಟಕಗಳಲ್ಲಿ ಮರುಹಣಕಾಸು ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಷೇರುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಲಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪೂರ್ವ-ಪಾವತಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

Read Also

 

 

Leave a Comment

ಕಿಸಾನ್ ಸಮ್ಮಾನ್ ನಿಧಿ ಯೋಜನೆಯ ಇ-ಕೆವೈಸಿ ಮೊಬೈಲಿನಲ್ಲಿಯೇ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ
ಕಿಸಾನ್ ಸಮ್ಮಾನ್ ನಿಧಿ ಯೋಜನೆಯ ಇ-ಕೆವೈಸಿ ಮೊಬೈಲಿನಲ್ಲಿಯೇ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ PM Kisan Samman Nidhi ekyc Update in Kannada Why Manish Sisodia Was Arrested, CBI Explained Union Budget 2023 Highlights American Actor Mahershala Ali Bio